Rundunar ‘yan sandan jihar Delta da ke kudu maso kudancin Najeriya ta ce ta kama wasu mutane da ake zargin su ne jami’an Hukumar Yaki da Tattalin Arziki (EFCC) na bugi da laifin shiga gidaje tareda garkuwa da mutane musamman ɗaukar kuɗi na al’umma masu tarin yawa.
Kakakin rundunar ‘yan sandan jihar, Bright Edafe ne ya bayyana hakan a wata sanarwa da ya fitar ranar Juma’a.
Mista Edafe, mataimakin isfeton ‘yan sanda, ya ce an kama su ne saboda ƙorafe-ƙorafen da jama’ar jihar ke yi, musamman daga matasa, inda suka ce ‘yan EFCC kan shiga gidajensu da daddare, suna kama su da ƙarfi.
su ƙwace kuɗaɗe.
Kakakin ‘yan sandan ya ce lamarin ya haifar da zanga-zangar “End EFCC” a garin Ughelli wanda ya kai ga ƙona motoci sama da 13 tare da lalata kadarori.
Ya ce, ɗaya daga cikin waɗanda abin ya shafa da ya kai ƙara ga ‘yan sanda a ranar 16 ga watan Nuwamba, ya ce waɗanda ake zargin sun yi ikirarin cewa jami’an EFCC ne, suka shiga gidansa ta hanyar yi musu shige kuma suka yi awon gaba da ƙarfi dashi a cikin wata farar motar Toyota Hiace. .
Waɗanda ake zargin sun kuma ƙwace wayoyin wani da wasu kayayyaki masu daraja kimanin Naira miliyan 3.7. Sun kuma tilasta masa ya mika musu Naira miliyan 2.5.
Daga baya za su gaya wa wanda abin ya shafa cewa za su sake zuwa nemansa nan gaba.
Hakazalika wasu mutum biyar da abin ya rutsa da su sun kai rahoto ga ‘yan sanda cewa waɗanda ake zargin sun yi musu fashin kusan Naira miliyan 15, yayin da suke nuna cewa su ma’aikatan EFCC ne.
Kakakin ‘yan sandan ya ce, duba da irin waɗannan ƙorafe-ƙorafen da ake yi, ya bayyana wa ‘yan sanda cewa ‘yan ta’addan ne ke da hannu a ayyukan, ba jami’an EFCC ba.
“Saboda haka, kwamishinan ‘yan sanda a jihar Delta, Muhammed Ali, ya umurci rundunar ‘yan sanda ta rundunar ‘yan sandan da ta gudanar da bincike, domin tabbatar da kama su, tare da gurfanar da su a gaban kotu,” inji shi.
“A bisa bin wannan umarnin, a ranar 23 ga watan Nuwamba, Kwamandan CP-Decoy ASP Julius Robinson, da yake aiki da sahihan bayanai, ya jagoranci jami’an tsaro a wani samame, suka tararda su a maboyar su a wani otal dake Asaba inda suke kwana. don tsara aikin su na gaba tare da kama mutane biyar da ake zargi,” in ji Mista Edafe.
Ya bayyana sunayen waɗanda ake zargin, Duke Okoro mai shekaru 40, mazaunin Asaba, jihar Delta, Joseph Osinachi, mai shekaru 23, mazaunin jihar Legas, da Stanley Onyocha, mai shekaru 32, mazaunin Owerri, jihar Imo.
Sauran sun haɗa da, Prince Allison mai shekaru 29, mazaunin garin Fatakwal na jihar River kuma shugaban ƙungiyar da ke ikirarin ma’aikatan kwangilar EFCC ne a Fatakwal, da kuma Chisom Onyeweagu mai shekaru 29, mazaunin Owerri, jihar Imo, wanda ke aikin Point. na Sale (PoS) sun kasance suna cire kuɗi da ƙarfi daga asusun waɗanda abin ya shafa.
‘Yan sandan sun ce waɗanda ake zargin sun amsa laifin yin fashi daban-daban a sassan jihar Delta.
Har ila yau, sun yi ikirari cewa, a wasu lokutan su kan ajiye waɗanda abin ya shafa a wani otel na kwanaki har sai sun samu nasarar kwace su.
Wata farar motar kirar Hummer, da rigunan EFCC guda biyu, na’urar PoS da wayoyin hannu guda takwas na daga cikin abubuwan da aka kwato daga hannun waɗanda ake zargin, kamar yadda kakakin ‘yan sandan ya bayyana.
Mista Edafe ya ce mutane shida da aka kashe sun bayyana waɗanda ake zargin a matsayin mutanen da suka shiga gidajensu da sunan jami’an EFCC.
Ya ce ‘yan sanda sun fara gudanar da bincike kan lamarin.
Mista Ali, kwamishinan ‘yan sanda a jihar, ya shawarci mazauna jihar musamman matasa da kada su ɗauki doka a hannunsu.
Ya kuma bai wa mazauna yankin tabbacin cewa za a yi adalci, kuma za a gurfanar da waɗanda ake zargin yadda ya kamata.
Comrd Yusha’u Garba Shanga