Ma’aurata ku shirya kanku tsayin daka na rashin jituwa, rashin jin daɗi akan aure.
Michelle Obama, uwargidan tsohon shugaban ƙasar Amurka, Barack Obama, ta shawarci mata da su kasance cikin shiri don samun saɓani da rashin jin daɗi kafin aure.
Ta bayyana hakan ne a shafinta na Instagram a ranar Juma’a, Michelle ta kuma yi magana game da aurenta da mijinta.
Tace “A matsayina na babba, na yi rayuwa a wurare da yawa, amma dangane da abin da ke damuna, gida ɗaya ne kawai na taɓa samun. Gidana shi ne iyalina. Gidana shine Barack Obama.
“Amma a nan ne abin yake—auren mu bai taɓa zama daidai 50-50 ba. Ɗayan mu koyaushe yana buƙatar ƙarin ko bayarwa. Dole ne mu kasance a shirye don sauraron juna, gaskiya kuma ba tare da kariya ba. Sa’an nan ne kawai za mu iya canzawa tare.
“A cikin shekaru da yawa, matasa da yawa sun tambaye ni game da aure. Kuma martani na yawanci yana zuwa wani abu kamar haka: Dole ne ku shirya kanku na dogon lokaci na rashin jituwa da rashin jin daɗi. Dole ne ku koyi yadda ake yin sulhu na gaske a cikin hanyar da kuka yi rayuwa a matsayin mutum ɗaya. Kyawawan dangantaka yayin da kuke saduwa zai kai ku kai tsaye zuwa wahala da zarar kun yi aure. Ba za ku iya yin takarda kan matsaloli ba lokacin da kuke zaune tare da wani rana da rana.
“Don haka dole ne ku tambayi kanku: Me kuke ƙoƙarin fita daga wannan dangantakar? Kun yi tunani da gaske? Kuna son bikin aure ko kuna son haɗin gwiwa na rayuwa? Waɗannan abubuwa biyu ne mabambanta. Tare, kuna amsa tambayar: Wanene mu kuma wa muke so mu zama?
“Yanzu ina son ji daga gare ku. Wace shawara za ku bayar game da aure ko dangantaka?
Rahoto: Shamsu S Abubakar Mairiga.