Yau Shekara 25 Cif Da Rasuwar Janar Shehu Musa Yar’adua.
Yau Alhamis, Tsohan Mataimakin Shugaban Ƙasar Najeriya, Janar Shehu Musa Yar’adua, Yayan Tsohan Shugaban Kasa, Malam Umaru Musa Yar’adua, Ya Cika Shekara 25 Da Rasuwa.
A rana irin ta yau a shekarar 1997, jagorana kuma jarumin dimokuradiyyar Najeriya, Shehu Musa ‘Yar’aduwa ya rasu a gidan yarin Abakiliki.
Tafida ya bayar da ransa domin tabbatar da dimokuradiyya. Ya koya min yakar Najeriya, ko da zan je ni kadai. Ya kasance gwarzo na.
Lokacin da ake fuskantar matsin lamba don tallafawa sauye-sauyen tsarin mulki don tsawaita wa’adi, Maganar Tafida ta bani kwarin guiwar fada.
Ta hanyar haihuwarsa da matsayinsa, Tafida zai iya zaɓar ya zama fitaccen ɗan siyasa, amma ya zaɓi ya zama ɗan kishin ƙasa.
Tafida ita ce ta fara gina jam’iyyar siyasa tare da jama’a daga ko’ina a Najeriya, wanda ya fice daga harkar siyasar yankin.
Imanina da dimokuradiyya da Nijeriya guda ya ƙarfafa ta a lokacin da na yi aiki tare da Shehu Musa Yar’Adua.”